????????????????????????????????????????????????????????????????????????
เมษายน 25, 2014, 08:10:28 am *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมียแต่ง ตอนจบ (อวสาน)  (อ่าน 854 ครั้ง)
panTopic starter
หัวหน้าสาขา

พลังน้ำใจ3

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:09:43 pm »

เมียแต่ง ตอนจบ

เวลาเดียวกันคงไคยกับทองถมก็นำหลักฐานที่ณรงค์มอบงานให้กับบริษัทรับเหมาที่เป็นของเนื้อทองในราคาที่สูง ณรงค์มีความประพฤติมิชอบในหน้าที่ ฉ้อโกงต่อบริษัท คงไคยจึงสั่งปลด แล้วโดนตำรวจจับไปดำเนินคดี  เนื้อทองร้องจนเป็นลม ขณะที่ประกอบก็รีบเดินเรื่องประกันณรงค์

ทองถมพาเนื้อทองกลับไป เธอเสียใจเฝ้าเรียกหาแต่ณรงค์ แต่เป็นปรุงฉัตรที่กลับมาเอาปืน เนื้อทองก็เข้าไปด่าว่าจนปรุงฉัตรไม่ทนใช้ปืนตบหน้า เนื้อทิพย์หงายกลีบไปกองกับพื้น

ฉันทนรองมือรองเท้าเพราะเห็นแก่คุณท่านถ้าแกมาแตะตัวฉันอีกฉันจะฆ่าแก

อีปรุง

ปรุงฉัตรยกปืนขู่ หุบปากถ้าแกพูดอีกคำเดียวฉันจะยิงแกให้เหมือนกับหมาข้างถนน

เนื้อทิพย์มองปรุงฉัตรอย่างโกรธแค้นแต่ไม่กล้าพูด ณรงค์ที่วิ่งเข้ามาตกใจ รีบเข้าไปหาเนื้อทิพย์มองปรุงฉัตรอย่างอ้อนวอน ปรุงฉัตรจะลดปืนลงแล้วเดินออกไป ณรงค์ผวาตามไปคว้าแขนไว้ถามว่าจะไปไหน ปรุงฉัตรบอกว่าจะไปหาคงไคยเขาก็ไม่ยอมให้ไป ณรงค์รวบกอดปรุงฉัตรไม่ยอมให้ไป

เนื้อทิพย์ตกใจ ณรงค์ไปกอดมันทำไม ปล่อยนะณรงค์ ปล่อยสิ

ปรุงฉัตรอาศัยที่เนื้อทิพย์มาวุ่นวาย ปรุงฉัตรผลักณรงค์ออกไป ปรุงฉัตรรีบวิ่งออกไป ณรงค์จะตามแต่เนื้อทิพย์ดึงไว้ เขาร้องให้แม่ปล่อยตัวเพราะเขาจะตามปรุงฉัตรไปเพราะปรุงฉัตรเป็นเมียเขา เนื้อทิพย์ช็อค

บ้านตริ่งชัน อรุณประไพนั่งอยู่ที่เก้าอี้โยก คงไคยเดินเข้ามาพร้อมกับแก้วน้ำเก๋ ๆ ยื่นให้อรุณประไพมองงงๆ

เก่งดีนะ เป็นแค่ผู้ช่วยเชฟพูดจาดูดีมีความรู้

อรุณประไพยิ้ม ฉันคงอายนะค่ะ ถ้าดูดีแต่ไม่มีความรู้ได้แต่ขายผ้าเอาหน้ารอดไปวันๆ

นี่คุณด่าผมเหรอ แต่เขาว่าผู้หญิงด่าแปลว่าผู้หญิงรักใช่ไหม

ยังสงสัยเรื่องนี้อีกเหรอคะ อรุณประไพงอนจะเดนหันหลังกลับไป

คงไคยโอบกอดไว้จากด้านหลัง พูดที่ข้างหู โอ๋อย่างอนเลยนะครับ ผมไม่เคยสงสัยในความรักของคุณเลยนะ ผมเห็นว่าคุณทำอะไรเพื่อผมบ้าง คงไม่มีใครเหมือนคุณรักผมอีกแล้ว แล้วคุณละ สงสัยในควารักของผมหรือเปล่า

อรุณประไพนิ่งไป  คุณไพ ที่ผ่านมาผมไม่เคยคิดที่จะแต่งงานถึงจะเป็นปรุงก็ตาม ผมรักอิสระมาก เกินกว่าที่จะจมกับผู้หญิงเพียงคนเดียวจนกระทั่งผมมาเจอคุณ คุณทำให้ผมรู้จักคำว่าครอบครัว ทำให้ผมอยากเปลี่ยนจากผู้ชายเสเพลมาเป็นสามีที่ดีเพื่อคุณแล้วตอนนี้คุณกำลังจะมอบของขวัญที่มีค่าให้กับผมให้ผมได้เป็นพ่อ ผมบอกไม่ได้ว่าอนาคตมันจะดีแค่ไหนแต่ผมจะทำให้ดีที่สุด จะรักและดูแลคุณให้สมกับที่คุณมอบชีวิตของคุณกับลูกให้ผมดูแล ให้เวลาผมได้พิสูจน์ตัวเองนะครับ

คงไคยมองอรุณประไพอย่างรอคำตอบ ไพมีเวลาให้คุณทั้งชีวิตเลยคะ

คงไคยดีใจ ขอบคุณนะครับ ไพ ขอบคุณ

ประไพยืนมองยิ้มอย่างยินดี เย็นวันนี้คงไคยจะพาอรุณประไพไปที่บ้าน ภวันจะฉลองที่คงไคยกับอรุณประไพปรับความเข้าใจกันได้ พอทั้งสองถึงบ้านก็เจอปรุงฉัตรยืนขวางหน้ารถ

คงไคยเปิดล็อคเดินลงจากรถ ปรุงฉัตรใช้จังหวะนั้นเข้ามาเปิดประตูฝั่งออรุณประไพ แล้วลากอรุณประไพลงจากรถ อรุณประไพลงจากรถ อรุณประไพพยามขืนแต่แรงคลั่งของปรุงฉัตรมีมากกว่า

ปรุง อย่าทำแบบนี้ ผมขอร้องอย่าทำผิดไปมากว่านี้เลยนะปรุง

ปรุงฉัตรมองอย่างแค้นๆ ชักปืนออกมา อรุณประไพรีบกล่อม คุณปรุงคะ ถึงคุณจะฆ่าฉัน ทำร้ายฉันได้ มันก็เท่ากับคุณยิ่งทำร้ายตัวเอง ยิ่งทำให้ตัวคุณถลำลึกกับความรู้สึกมากขึ้น

ปรุงฉัตรมองอย่างแค้นๆ ชักปืนออกมาหันไปทางอรุณประไพ คงไคยกับอรุณประไพตกใจกับความคลั่งของปรุงฉัตร

หุบปากนะ นังตัวดี เป็นเพราะแกนั่นแหละ ชิวิตฉันถึงต้องเป็นแบบนี้ แกต้องชดใช้ทุกอย่างให้ฉันด้วยชีวิตของแก

ปรุงครับ ต่อให้คุณฆ่าผม ฆ่าไพ ทุกอย่างก็กลับมาไม่เป็นเหมือนเดิม ผมอยากให้คุณคิดให้ดีนะปรุง

ใช่สิ เป็นเพราะคุณเปลี่ยนไปรักมัน มันแย่งทุกอย่างจากปรุงไป ปรุงจะฆ่ามัน ปรุงจะฆ่ามัน

ปรุงฉัตรมองคงไคยอย่างรอคำตอบ คงไคยเดินมาตรงหน้าปรุงฉัตร แล้วก็คุกเข่าลงตรงหน้าปรุงฉัตร ทั้งปรุงฉัตรอรุณประไพอึ้ง

ปรุง ผมอยากให้คุณยอมรับฟังและยอมรับความจริง ผมกลับไปหาคุณไม่ได้อีกแล้ว ผมจะไม่ทำผิดด้วยความลังเลอีก

ปรุงฉัตรเจ็บปวดกับความจริงที่ได้รับรู้ ถ้าคุณจะฆ่าใครสักก็ขอให้ฆ่าผม เพราะเรื่องทั้งหมดเป็นความผิดของผมคนเดียว แต่ได้โปรดอย่าทำร้ายเมียกับลูกของผม

ปรุงฉัตรช็อคกับการกระทำของคงไคย อรุณประไพมองคงไคยด้วยความเป็นห่วง

ณรงค์วิ่งมาเห็นปรุงฉัตรยังยืนช็อค คงไคยเข้ากอดอรุณประไพอย่างปกป้อง ภวัน ทองถม แฉล้ม แต๋วแหววออกมาจากในบ้านชะงักดูเหตุการณ์ ณรงค์
เข้าไปหาปรุงฉัตร แล้วค่อยๆ ปลดปืนออกจากมือของปรุงฉัตร

ปรุงฟังฉันนะ กลับกลับบ้านเราเถอะนะปรุง

ปรุงฉัตรที่เหมือนไร้หัวใจเดินไปตามแรงฉุดของณรงค์ เนื้อทิพย์ที่เข้ามากรีดร้องให้ณรงค์ปล่อยปรุงฉัตร  ณรงค์ไม่ยอมปล่อย เนื้อทิพย์เข้ามาผลักปรุงฉัตรออกไป

ณรงค์ตามไปโอบปรุงฉัตรอย่างทะนุถนอม ผมรักปรุงครับแม่ ผมจะอยู่กับปรุง

เนื้อทิพย์ไม่ยอมร้องโหยหวนไม่

ณรงค์ไม่สนจะพาปรุงฉัตรออกไป เนื้อทิพย์คว้าปืนในมือณรงค์มา จะยิงปรุงฉัตร ณรงค์โผเข้ากอด ปรุงฉัตรปัง เสียงปืนดังลั่นพร้อมกับร่างของณรงค์สะดุ้งเฮือก

ปรุงฉัตรช็อคมองหน้าณรงค์ ร่างณรงค์ทรุดฮวบ ลงกับพื้น กระสุนเข้าที่หน้าอกข้างขวา เลือดไหลออกจากร่างณรงค์ ลูกแม่

ณรงค์ ปรุงฉัตรประคองร่างณรงค์ มือเธอชุ่มไป ด้วยเลือด ปรุงฉัตรมองอย่างตกใจ ณรงค์คุณต้องไม่เป็นอะไรนะ ช่วยด้วยใครก็ได้ช่วยที

ภวันสั่งให้ทองถมเอารถออกเร็ว ณรงค์มองปรุงฉัตรด้วยความรัก

คุณไม่เป็นไรใช่ไหม

ไม่เป็นไรคะ ปรุงไม่เป็นไร คุณอย่าเพิ่งพูดอะไร นะ คุณต้องไม่เป็นไร

ณรงค์แตะที่หน้าปรุงฉัตร ปรุงผมรักคุณนะ รักคุณคนเดียว

ปรุงรู้แล้วคะ ปรุงรู้แล้วณรงค์ ถ้าคุณรักปรุงต้องอยู่กับปรุงนะ อย่าไปไหนนะณรงค์

ผมจะอยู่กับคุณเสมอจำไว้นะปรุง ผมรักคุณ ณรงค์สิ้นลมหายใจในอ้อมกอดปรุงฉัตร

ไม่ณรงค์อย่าไป คุณต้องอยู่กับปรุง ถ้าคุณรักปรุงต้องอยู่กับปรุง

ลูกแม่ เนื้อทิพย์ กรีดร้องเหมือนจะขาดใจล้มลงหมดสติไป

ทองถมขับรถมาไม่ทันซะแล้ว ภวัน คงไคย อรุณประไพ แฉล้ม ทองถม แต๋วแหววยืนมองเหตุการณ์อย่างสะเทือนใจ

งานศพณรงค์ผ่านๆไป ปรุงฉัตรกับซาซ่านำอิฐณรงค์ไปลอย เธอพร่ำบอกรักเขา ซาซ่าได้แต่ปลอบเพื่อน จากนั้นปรุงฉัตรก็ไปวัดที่เก็บอัฐิของแม่ พร่ำพรรณนากับแม่ว่าทำไมคนที่รักเธอถึงจากเธอไปไปหมดแม่ชีจึงสอน

แม่ชีเชื่อว่าคำถามของหนู ตัวหนูก็รู้คำตอบแล้วใช่ไหม

ใช่เป็นความผิดของฉันเองฉันทำตัวเอง  ฉันทำร้ายคนที่ฉันรัก ฉันผิดเอง

แดดร้อนนะ บางคนรู้ว่าแดดร้อนก็ยังเอาตัว เอาใจไปอยู่กลางแดด ให้มันเผาใจไม่เว้นวัน

ฉันก็เป็นแค่ซากเหม็นไหม้ ไร้ค่า เป็นได้แค่นั้น สบายใจไหมที่ได้ตอกย้ำตัวเองว่าเป็นคนไม่มีค่า

ฉันแค่อยากมีความสุข แต่พวกมันไม่ยอมให้ฉัน

คันหู ไม่รู้เป็นอะไร
หัวหน้าสาขา

พลังน้ำใจ2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 06:33:51 am »

เกลียดปรุงฉัตร  1894c7a1
น้องอ้อย
หัวหน้าสาขา

พลังน้ำใจ4

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 05:54:46 am »

เมียแต่งจบคืนนี้ใช่ไหมค่ะ เดี่ยวนี้หนังช่อง3จบเร็วจริงๆ ค่ะ
ชมรมรถจักรยานยนต์ประเทศไทย

หน้า: [1]
  พิมพ์